H7c82f9e798154899b6bc46decf88f25eO
H9d9045b0ce4646d188c00edb75c42b9ek

Ba duk PRP ba ne mai wadataccen jini na platelet!Shin Platelet Rich Plasma (PRP) yana aiki da gaske?

YayiPRPda gaske aiki?

01. Sakamakon alluran PRP a fuska

sabuwa1

Fatar ɗan adam ta tsufa saboda raguwar collagen da elastin Layer ƙarƙashin fata.Ana iya ganin wannan lalacewa ta hanyar layi mai laushi, wrinkles da creases a goshi, a cikin sasanninta na idanu, tsakanin gira da kewayen baki.Hakanan zaka iya lura da ƙugiya a kafadu.Wannan sakamako yana faruwa a lokacin da tsarin tsarin tsarin ƙwayoyin collagen ya rushe saboda abubuwan ciki da na waje.Babban mahimmancin abubuwan haɓakawa a cikin PRP fuskar fuska yana gyara collagen kuma yana kunna fibroblasts, sake farfado da fata da dawo da bayyanar ƙuruciya.

02. Kafin da Bayan PRP Maganin Gashi

sabo2

 

Don gwada ingancin PRP don asarar gashi, likitoci sun yi gwajin gashin gashi a kan rukunin marasa lafiya.Suna kama gashin kai kusan 50 zuwa 60 kuma suna cire su daga fatar kai.Kafin magani, yawancin marasa lafiya sun rasa gashi kusan 10.Maimaita gwajin ja gashin gashi bayan zaman PRP hudu makonni 6 baya.Marasa lafiya sun ba da rahoton raguwa mai yawa a cikin asarar gashi tare da ɓangarorin 3 kawai sun rabu da fatar kan mutum.Bugu da ƙari, likita ya sanya alamar wani yanki na fatar kai don gwaji.PRP kafin gwajin da kuma bayan gwajin ya nuna kusan 71 follicles gashi da fiye da 93 gashi a yankin, bi da bi.

03. Sakamakon allurar gwiwa na PRP

sabuwa3

 

Likitoci suna bincika rukunin marasa lafiya tare da osteoarthritis wanda MRI ya tabbatar.Kowane mai haƙuri ya karɓi allurar PRP guda ɗaya ko biyu a ƙarƙashin patella.Likitoci suna kimanta yanayin su a tsaka-tsakin mako 6, watanni 3, da watanni 6.Sun gano cewa marasa lafiya sun sami ƙananan ciwo da kuma mafi kyawun motsi a lokacin 6-mako zuwa tazara na watanni 3.Hakanan aikin gwiwa ya inganta sosai.Bayan watanni shida, sakamakon ya kasance mafi kyau fiye da kafin tiyata, ko da yake ciwo da matakan aiki ba su inganta ba.

04. Binciken PRP donCututtukan kurajeda Marks

sabo4

 

lamarin mu

PRP don maganin kurajen fata

Fita!Kurajen fuska

Ya danganta da tsananin kurajen da kuma lalacewar fata, kurajen fuska na iya zuwa da nau’ukan daban-daban, kamar akwatin mota, da ice pick, da kuma motar birgima.Shigar da PRP har zuwa mm 1 a ƙasa da tabo zai iya taimakawa wajen kawar da kurajen fuska har abada.Idan an buƙata, likita na iya amfani da allura masu kyau don karya taurin tabo da keloid a cikin tabo don su iya amsa mafi kyau ga magani.

Microneedling wata dabara ce da ake amfani da ita don isar da magani a cikin fata.Abubuwan haɓakawa a cikin magani na PRP suna gyara Layer collagen ƙarƙashin fata.Fatar jiki tana samun fitowar sautin ko da yaushe yayin da wannan Layer ke samar da sabbin sel kuma yana tsiro sama da makonni 4 zuwa 6.Jiyya na yau da kullun na iya taimakawa wajen sake dawo da fata.

05. Binciken Jiyya na PRP don Raunin Tendon

sabo5

 

'Yan wasa sukan sha fama da raunin raunin gwiwar gwiwar hannu, raunin rotator cuff, da hawaye na Achilles (kamar 'yan wasan tennis da masu gudu).Kumburi na jijiyar patellar a yankin gwiwa wani rauni ne na kowa.Baya ga bambance-bambancen nau'ikan zafi, 'yan wasa suna fuskantar kumburi, wahalar motsi, da sautin sauti lokacin motsi haɗin gwiwa da ya shafa.

Raunin wasanni PRP injections da aka sanya a kan yankin da aka shafa zai iya taimakawa wajen warkar da sababbin raunuka da na kullum.Bayan mako guda na karuwar kumburi nan da nan bayan allurar PRP, mai haƙuri ya lura da ci gaba a hankali a cikin makonni 5 masu zuwa.Ta hanyar magance taurin tabo, maganin PRP na iya saurin warkarwa.A sakamakon haka, an rage zafi da kumburi tare da ingantaccen motsi.

06. PRP injections don ligament da raunin tsoka

sabo6

Dangane da takamaiman tsokoki da suke amfani da su akai-akai a lokacin wasan su, ƙwararrun 'yan wasa na iya ganin jijiya, tsoka, da raunin nama.Ƙunƙarar gwiwa da cinya da ƙwanƙwasa, da kuma ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa, sukan haifar da kumburi da wahalar motsi.Yin allurar PRP a cikin tsoka da aka shafa zai iya taimakawa wajen saurin warkarwa.Ta wannan hanyar, 'yan wasa za su iya rage lokacin dawowa kuma su dawo filin cikin sauri.Likitocin da suka yi PRP kafin da kuma bayan binciken sun nuna raunin rauni sosai.

07. Binciken Injections na PRP Don Rashin Haihuwa

sabo7

 

An gudanar da binciken ne a kan wasu mata da suka haura shekaru 40. Yunkurin taimaka musu a baya ta hanyar dasa amfrayo na IVF ya ci tura saboda rufin mahaifar bai yi kauri ba.Wannan yanayin yana hana dasawa shiga cikin mahaifa kuma yana iya haifar da zubar da ciki.Tare da taimakon haɗin PRP injections da hormone kari, likitoci suna iya motsa ci gaban rufin mahaifa.

Maganin PRP yana taimakawa wajen samun mafi kyawun kauri na 7mm zuwa 8mm don haka mata zasu iya ɗaukar ciki har zuwa ajali.Hakanan allurar PRP don rashin haihuwa na iya taimakawa wajen gyara ovaries da mahaifa a cikin samari mata, wanda zai ba su damar haɓaka da sakin ƙwai masu lafiya.Likitoci sun girbe ƙwayayen kuma sun shirya su don dasawa na IVF, wanda ya haifar da haihuwar jariri mai lafiya.

08. PRPduhu da'irakafin da kuma bayan

sabo8

 

Tsufa, abubuwan muhalli, rashin barci da rashin lafiya duk na iya taimakawa wajen samuwar duhu da idanu masu kumbura.Hakanan majiyyata na iya lura da sako-sako da fata a ƙarƙashin idanu ko abin da ya zama kamar ruwa a cikin jakunkunan ido.Allurar PRP na iya taimakawa tare da duk waɗannan yanayi ta hanyar ƙirƙirar sabbin hanyoyin jini a cikin fata mai laushi.Wadannan tasoshin jini suna ciyar da yankin tare da iskar oxygen da abinci mai gina jiki kuma suna cire tarin ruwa, gubobi da datti.

Wadannan kafin da kuma bayan sakamakon PRP sun nuna a fili cewa rashin lafiyar fata irin su hyperpigmentation, wrinkles da saggy fata duk sun ɓace, suna bayyana idanu masu kyalli.PRP kuma yana mayar da collagen da elastin a cikin fata, yana maido da ƙarfinsa.

Kafin da Bayan PRP

Wadannan kafin da kuma bayan hotuna na allurar PRP sun nuna a fili cewa lokacin da aka yi maganin PRP ta hanyar ƙwararren likita, yana da damar taimakawa mutanen da ke da nau'o'in kiwon lafiya da na kwaskwarima.Baya ga sharuɗɗan da ke sama, PRP an san shi don taimakawa wajen warkar da rauni, samuwar kashi da nasara dasa hakori a cikin kulawar hakori har ma da buɗewar tiyatar zuciya.A cikin shekaru masu zuwa, maganin PRP na iya samun wasu jagororin asibiti daban-daban don aikace-aikacen plasma-rich plasma (PRP) a cikin orthopedics don inganta gyaran kashi.

Karaya shine sake dawo da mutunci ko ci gaba da kashi.Karayar da ba ta warke ba bayan wata 9 kuma ba ta nuna alamun waraka a cikin watanni 3 ana kiranta rashin lafiya.Akwai dalilai da yawa na jinkirin haɗin gwiwa ko rashin haɗin kai, kamar lahani na kashi, kamuwa da cuta, rashin abinci mai gina jiki, rashin kwanciyar hankali, da rashin isasshen jini a kututture.

Akwai abubuwa da yawa masu haɗari don karaya tare da dogon lokaci na cututtuka, jinkirin haɗin gwiwa ko haɗin kai, kuma maganin yana da wuyar gaske.Ƙungiya da aka jinkirta ko rashin daidaituwa na raguwa yana haifar da ciwo, asarar aiki, da kuma rikice-rikice na psychosocial, wanda ya haifar da raguwar ingancin rayuwa, rashin iya aiki, da rage yawan kudin shiga ga marasa lafiya.Nemo abubuwan haɗari na jinkirin warkarwa da wuri-wuri, ba da sa hannun kan lokaci, da rage kuɗin likita.Nazarin ya nuna cewa shan taba da ciwon sukari abubuwa ne masu haɗari don jinkirta haɗin gwiwa, kuma yin amfani da magungunan da ba na steroidal anti-inflammatory (NSAIDs) na iya haifar da jinkirin haɗin gwiwa.Bugu da ƙari, raunin nama mai laushi da cututtuka na jijiyoyi suna haifar da rikice-rikice na karaya, ƙara haɗarin jinkirta haɗin gwiwa ko rashin daidaituwa.

Yin amfani da plasma mai arziki a cikin platelet (PRP) yana inganta tasirin warkewa na warkar da karaya.An samo PRP daga jini mai sarrafa kansa, wanda aka sarrafa shi a cikin vitro don samar da shirye-shiryen da ke dauke da platelet mai mahimmanci, wanda ya ƙunshi nau'o'in abubuwan haɓaka da aka samar a lokacin gyaran yanayi na lalacewar kashi.Nazarin ya nuna cewa PRP yana da tasiri na inganta osteogenesis, wanda zai iya inganta warkarwa da gyaran gyare-gyare na raguwa, lahani na kasusuwa, rashin daidaituwa, osteonecrosis, osteoporosis, cututtuka na kashin baya, kamuwa da cuta na kashi da osteogenesis.Sharuɗɗa na aikin asibiti shine mafi kyawun kayan aiki ga likitoci da marasa lafiya don yin yanke shawara na asibiti, tare da maƙasudin maƙasudin ma'auni, ma'ana da ingantaccen ganewar asali da kuma maganin cututtuka.Tare da karuwar bincike da aikace-aikacen PRP a fagen ilimin orthopedics, an samar da sababbin shaidun shaida na likita a cikin 'yan shekarun nan.Don mafi kyawun daidaita aikace-aikacen PRP a cikin orthopedics, an haɓaka wannan jagorar bisa ga shaidar yanzu.

gyaran kashi

Warkar da karaya da gyaran nama na kashi sun haɗa da matakai biyu:

Kashi na farko shine lokacin anabolic na farko, wanda ke da alaƙa da daukar ma'aikata da bambance-bambancen sel masu tushe don samar da soket ɗin kashi da tasoshin jini, da samuwar guringuntsi.

Mataki na biyu shine lokaci na catabolic, wanda ke da alamar resorption na guringuntsi yayin da yake aiki a matsayin samfuri don samuwar sabon kashi don maye gurbin guringuntsi.Bayan haka, nama na callus yana sake sakewa kuma sabon ƙashin da aka samu yana sake gyare-gyare zuwa ƙashin cortical a wurin.

Tsarin warkarwa gabaɗaya shine tasirin ilimin halitta na yawan adadin tantanin halitta da aka haɗa da sigina a cikin nama mai sabuntawa.A farkon mataki na raunin raunin da ya faru, ƙwayoyin gida suna samar da abubuwa masu amfani da kwayoyin halitta, waɗanda ke aiki a matsayin manzanni na gida da na tsari a cikin aikin warkar da kashi, kuma suna da tasiri na inganta warkar da raunuka.Rashin rashin daidaituwa na waɗannan abubuwan halitta na iya haifar da rashin lafiyar kashi.

PRP girma factor

Ana iya danganta tasirin gyaran kashi na tattarawar platelet zuwa abubuwan haɓakar osteogenic da ya ƙunshi.Bayan an kunna platelet a cikin abubuwan da aka tattara ta hanyar alli da/ko prothrombin, platelet alpha granules suna sakin abubuwan haɓaka daban-daban ta hanyar exocytosis, irin su vascular endothelial growth factor (VEGF), platelet-derived growth factor (PDGF), canza girma factor-β. (TGF-β), insulin-like girma factor (IGF), epidermal girma factor (EGF), da dai sauransu, wadannan abubuwa duk suna da osteogenic effects.

jijiyoyi endothelial girma factor

Yana iya tallafawa da daidaita farkon samuwar jini da sauran sifofi ta hanyar daidaita ƙaura, haɓakawa da bambance-bambancen ƙwayoyin jijiyoyi na jijiyoyi.A lokaci guda kuma, zai iya haifar da bambance-bambancen osteoblasts kuma yana da mahimmancin girma a cikin tsarin gyaran kashi.

platelet samu girma factor

Platelets da aka tara daga ƙarshen karaya ana samar da su da yawa kuma ana ci gaba da bayyana su sosai a duk lokacin aikin warkarwa.Suna iya daidaita ƙaura da haɓakar ƙwayoyin ƙwayoyin cuta, da haɓaka haɓakawa da bambance-bambancen osteoblasts.

canza girma factor-beta

Yana iya haifar da chemotaxis da mitosis na fibroblasts da osteoblasts, daidaita ci gaban kwayar halitta da yaduwar osteoblasts, haifar da haɗin matrix na kashi, sake gyara matrix extracellular, da inganta warkar da kashi.Ragewar TGF-β na iya haɗawa da jinkirin ƙungiyar ƙashi ko rashin daidaituwa.

girma hormone

(hormone girma, GH) / nau'in haɓakar insulin-kamar-1 (IGF-1) yana haɗuwa da jinkirin haɗin gwiwa ko haɗin kai, kuma suna shiga cikin haɓakar ƙwayoyin ƙwayoyin cuta na mesenchymal, ƙwayoyin periosteal, chondrocytes, osteoblasts, da osteoclasts da bambanci. , daidaita tsarin matrix na kasusuwa, ƙarfafa osteoblasts da chondrocytes don ɓoye ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta, da kuma inganta angiogenesis.

Abubuwan anti-mai kumburi na PRP

Leukocytes a cikin platelets masu daɗaɗɗa suna haifar da ƙwayar nukiliya kB (factor factor kappa B, NF-kB) sigina don ƙara haɓaka amsawar kumburi a ƙarƙashin aikin fibroblasts da osteoblasts.TNF-α, a matsayin maɓalli na cytokine na amsa mai kumburi, zai iya ƙarfafa sakin TGF-β.TGF-β yana da aikin immunostimulatory a farkon mataki na kumburi ko a cikin ƙananan ƙwayar cuta, kuma zai iya tara ƙwayoyin ƙwayoyin cuta;a babban taro, zai iya hana ci gaba da aiki na ƙwayoyin kumburi irin su T, B lymphocytes, da macrophages, da kuma hana ƙwayoyin T cytotoxic.Kare jiki daga harin na rigakafi kuma ya hana amsawar kumburi.

Anti-infective sakamako na PRP

Sakamakon anti-infective na platelet maida hankali ya dogara ne akan platelets da farin jinin da ya ƙunshi.Platelets a cikin abubuwan da aka tattara a cikin platelets suna ɓoye peptides na ƙwayoyin cuta, waɗanda zasu iya lalata membranes na ƙwayoyin cuta, suna hana haɗin RNA microbial, haɗin furotin ko naɗaɗɗen furotin, hana gubar ƙwayoyin cuta, kunna tsarin autolysis na kwayan cuta, sannan kuma yana haifar da tasirin cutar antibacterial.Leukocytes na iya yin sulhu da rigakafi na salula, kunna neutrophils, da kuma cinye ƙwayoyin cuta ta hanyar cytokines daban-daban da sunadarai na halitta.Nazarin ya nuna cewa tarin platelets masu dauke da adadi mai yawa na farin jini na iya rage tasirin Staphylococcus aureus yadda ya kamata.Gwaje-gwajen ƙwayoyin cuta a cikin vitro sun nuna cewa PPR yana da tasirin antibacterial akan Staphylococcus aureus, Escherichia coli, Streptococcus agalactiae, da Shigella, amma ba shi da tasiri akan Pseudomonas aeruginosa, Klebsiella pneumoniae, da Serratia.Dukan jinin ba shi da tasirin kashe kwayoyin cuta akan kwayoyin da aka ambata a sama.

 

a karshe

1. Haɗa tarin platelets na iya hanzarta warkar da karaya da rage zaman asibiti.

2. Yana iya hanzarta warkar da rashin haɗin gwiwa kuma yana rage zaman asibiti.

3. Ga marasa lafiya tare da karaya, rashin daidaituwa, da lahani na kashi, yin amfani da ƙwayar platelet ba zai kara yawan abubuwan da suka faru ba, kamar kamuwa da cuta, ja na gida, da kumburi.

4. Don ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun rashin daidaituwa na atrophic, allura na gida na tattarawar platelet na iya rage yuwuwar sake aiki.

5. Ƙwararrun platelets na iya inganta gyaran shan taba, raunin ciwon sukari, rashin daidaituwa, da lahani.

6. A cikin lura da karaya, abubuwan da ba su dace ba a hade da kamuwa da cuta, lukokocyte-enriched plantel mai ladabi na iya zama mafi kyau fiye da leukolette mai zurfi

Barka da zuwa tuntuɓar Amain Technology Co, .; Ltd, don samar muku da cikakken tsarin tsarin kula da PRP, PRP reagent + PRP tarin tarin jini.

 

Joy yu

Abubuwan da aka bayar na Amain Technology Co., Ltd.

Adireshin kamfani: A'a.1601, Shidaiijingzuo, No. 1533, Tsakiyar Sashen Jiannan Avenue, High-tech Zone, Sichuan Province

Lambar akwatin gidan waya: 610000

Mob/Whatsapp:008619113207991

E-mail:amain006@amaintech.com

Linkedin: 008619113207991

Lambar waya: 00862863918480

Gidan yanar gizon kamfanin: https://www.amainmed.com/

Gidan yanar gizon Alibaba: https://amaintech.en.alibaba.com

Gidan yanar gizon Ultrasound: http://www.amaintech.com/magiq_m

Abubuwan da aka bayar na Sichuan Amain Technology Co., Ltd.


Lokacin aikawa: Maris 15-2023

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.